Kalyanam Kamaneeyam Review – ‘కళ్యాణం కమనీయం’ రివ్యూ : సంతోష్ శోభన్, ప్రియాల కళ్యాణం కమనీయంగా ఉందా? లేదంటే బోర్ కొడుతుందా?

Spread the love

Kalyanam Kamaneeyam Review Telugu : సంతోష్ శోభన్, ప్రియా భవానీ శంకర్ జంటగా నటించిన ‘కళ్యాణం కమనీయం’ సినిమా నేడు విడుదలైంది. ఈ సినిమా ఎలా ఉందంటే?

సినిమా రివ్యూ : కళ్యాణం కమనీయం 
రేటింగ్ : 2.5/5
నటీనటులు : సంతోష్ శోభన్, ప్రియా భవానీ శంకర్, దేవి ప్రసాద్, పవిత్రా లోకేష్, కేదార్ శంకర్, ‘సత్యం’ రాజేష్, సప్తగిరి తదితరులు
ఛాయాగ్రహణం : కార్తీక్ ఘట్టమనేని
సంగీతం : శ్రవణ్ భరద్వాజ్
నిర్మాణం : యువి కాన్సెప్ట్స్
రచన, దర్శకత్వం : అనిల్ కుమార్ ఆళ్ళ
విడుదల తేదీ: జనవరి 13, 2022

సంతోష్ శోభన్ తనదైన శైలిలో ఆసక్తికర యువ హీరో. “పేపర్ బాయ్”, “ఒక మినీ కథ”, “మంచి దాయా గులు” వంటి ఆయన చిత్రాలన్నీ ప్రేక్షకుల ఆదరణ పొందాయి. అయితే ఇటీవల ఆయన నటించిన చిత్రాలలో ఒకటైన “లైక్ షేర్ సబ్‌స్క్రైబ్” కూడా అదే స్థాయి విజయాన్ని అందుకోలేకపోయింది. ప్రభాస్ సొంత నిర్మాణ సంస్థ యూవీ క్రియేషన్స్ అనుబంధ సంస్థ యూవీ కాన్సెప్ట్స్ కళ్యాణం కమనీయం కథాంశంతో ఓ చిత్రాన్ని నిర్మించింది. ఈ చిత్రం సాధారణంగా ప్రేక్షకుల నుండి మంచి ఆదరణ పొందింది, చాలా మంది విజువల్స్ మరియు ప్రదర్శనలను ప్రశంసించారు. అయితే, కొంతమంది స్క్రిప్ట్‌ని దాని ఊహాజనిత ప్లాట్‌లు మరియు వాస్తవికత లోపించిందని విమర్శించారు.
కథ (Kalyanam Kamaneeyam Story) :  శివ (సంతోష్ శోభన్)కి ఉద్యోగం లేదు, కానీ శ్రుతి (ప్రియా భవానీ శంకర్) ఎలాగైనా అతన్ని ప్రేమిస్తుంది. ఆమె తన తల్లిదండ్రులను ఒప్పించి శివతో పెళ్లి చేస్తుంది, ఆ తర్వాత ఎవరినీ డబ్బు అడగవద్దని లేదా ఎవరినీ చేరదీయవద్దని ఆమె శివతో చెబుతుంది. ఉద్యోగం వచ్చేంత వరకు భర్త తన అవసరాలకు డబ్బు ఇస్తుంది. అంతా హ్యాపీగా ఉందనుకున్న శివకు షాక్ తగిలే సరికి ప్రతి చిన్న విషయం ఒక్కసారిగా విభిన్నంగా ఉంటుంది.
అవసరమైన అర్హతలు మరియు నైపుణ్యాలు ఉన్నప్పటికీ, శివ ఉద్యోగం కనుగొనడంలో విఫలమైనప్పుడు శివ మరియు శ్రుతిల సంబంధం క్షీణించడం ప్రారంభమవుతుంది. శ్రుతి తన కారుపై EMI చెల్లించడానికి లోన్ తీసుకున్నప్పుడు, ఆపై శివ తనతో ఉద్యోగం గురించి అబద్ధం చెప్పాడని తెలుసుకున్నప్పుడు ఈ కోపం మరియు చిరాకు మరింత పెరిగింది. చివరగా, వారి వాదన శివ క్యాబ్ డ్రైవర్ అవతార్‌ను తీసుకునేలా చేస్తుంది, ఆ తర్వాత తనకు ఉద్యోగం కూడా దొరకలేదని శృతి వెల్లడించింది. శ్రుతి, శివ ఒకరి దగ్గర ఒకరు అప్పుగా తీసుకున్న డబ్బు ఏమైందనేది మిగిలిన సినిమా.
పెళ్లి నేపథ్యంలో ఈ సినిమా తెరకెక్కుతోంది. పెళ్లి అనేది సినిమాల్లో బాగా తెలిసిన సబ్జెక్ట్, ఈ సినిమా కూడా అందుకు మినహాయింపు కాదు. ‘కళ్యాణం కమనీయం’లో కొత్తదనం ఏంటి? ప్లాట్లు ఒక రహస్యం. సినిమా ఉద్దేశం ఏమిటి? సమాధానం దొరకని అనేక ప్రశ్నలలో ఇది ఒకటి మాత్రమే. అన్నిటికీ మించి, సంతోషకరమైన మరియు ఆరోగ్యకరమైన సంబంధం కోసం జంటలు నమ్మకం కలిగి ఉండటం చాలా ముఖ్యం.
“కళ్యాణం కమనీయం”లోని సందేశం కొత్తది కాకపోవచ్చు, కానీ ఇది సామాన్యులకు మరియు యువతకు సంబంధించినది. దర్శకుడు అనిల్ కుమార్ ఆళ్ల తమను మరియు వారి కష్టాలను చాలా సరళంగా, సూటిగా చూడాలని నిర్దేశించారు. సంతోష్ శోభన్ మరియు ప్రియా భవానీ శంకర్ ఎంపిక అతని నుండి కొంత ఒత్తిడిని తగ్గించింది. ఈ జంట చాలా సరళమైన సన్నివేశాలను కూడా అందంగా మరియు సులభంగా చూడటానికి రూపొందించారు. ఈ జంట తాజాగా ఉన్నందున ఇది మంచి అనుభూతిని కలిగిస్తుంది. కానీ… భర్త నిరుద్యోగి, భార్య డబ్బు సంపాదించడానికి పని చేస్తుంది.
కథలో ఆశ్చర్యకరమైనవి లేవు మరియు చిన్న వివరాలను సులభంగా ఊహించవచ్చు. ఆ ట్విస్ట్ ఎలా రివీల్ అవుతుందనేది ఆఖరికి ప్రేక్షకులు తేల్చేస్తారు. హీరో, అతని స్నేహితుల మధ్య జరిగే ఈ సన్నివేశాలను చిత్ర నిర్మాతలు కామెడీ ఎలిమెంట్స్‌పై ఎక్కువగా ఫోకస్ చేసి ఉంటే బాగుండేది. వైవాహిక బంధం మీద ఇంకాస్త దృష్టి పెడితే బాగుండేది – దర్శకుడు ఆ వైపు ఎంతగానో అన్వేషించలేదు.
UV క్రియేషన్స్ సినిమాల్లోని సంగీతం ఎప్పుడూ ఆహ్లాదకరంగా ఉంటుంది మరియు కార్తీక్ ఘట్టమనేని ఫోటోగ్రఫీ ఎల్లప్పుడూ అగ్రస్థానంలో ఉంటుంది. ఈ సినిమాల్లోని విజువల్స్ ఎప్పుడూ కలర్‌ఫుల్‌గా మరియు ఆకట్టుకునేలా ఉంటాయి మరియు ప్రొడక్షన్ డిజైన్ ఎల్లప్పుడూ కొత్తగా మరియు వినూత్నంగా ఉంటుంది. అదనంగా, UV కాన్సెప్ట్‌లు ఎల్లప్పుడూ చలన చిత్ర నిర్మాణ ప్రక్రియలో స్థిరమైన భాగంగా ఉన్నాయి మరియు వారి సహకారం ఈ సినిమాలను మరింత ఆనందదాయకంగా మారుస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *