Zaouli Dance: ఇది నాటు నాటుకి మించిన డ్యాన్స్, కాస్త తేడా వచ్చినా కాళ్లు విరిగిపోతాయ్

Spread the love

Zaouli Dance: ప్రపంచంలోనే అత్యంత కష్టమైన జవోలి డ్యాన్స్‌ గురించి ఈ విషయాలు తెలుసా?

Zaouli Dance: 

జవోలి డ్యాన్స్ 

“నాటు నాటు” పాట ప్రపంచవ్యాప్తంగా అలలు సృష్టిస్తోంది, అన్ని వయసుల వారు కొరియోగ్రఫీని నేర్చుకుంటారు మరియు వారి స్వంత వెర్షన్‌లను ఆన్‌లైన్‌లో పంచుకున్నారు. ట్రాక్ చాలా కాలం క్రితం ఒక ప్రధాన అంతర్జాతీయ అవార్డును గెలుచుకుంది మరియు అన్ని వయసుల వారు వివిధ మార్గాల్లో దీనిని ప్రదర్శించడంతో మరింత ప్రజాదరణ పొందింది.

సినిమా విడుదలకు ముందే సంచలనంగా మారిన ఈ పాట, సినిమా విడుదలైన తర్వాత రికార్డులను తిరగరాసింది. సినిమాలో తారక్, చరణ్‌ల స్టెప్పులు చూసి ప్రపంచం మొత్తం మైమరిచిపోయింది, అయితే అంతకంటే ఎక్కువ శ్రమ అవసరమయ్యే మరో డ్యాన్స్ హుక్స్‌స్టెప్. తారక్ మరియు చరణ్ ఈ డ్యాన్స్ సమయంలో ఎంత కష్టపడ్డారో చాలా ఇంటర్వ్యూలలో చెప్పారు, అయితే హుక్స్‌స్టెప్ నిజానికి నిజమైన భాంగ్రా డ్యాన్స్ చేయడానికి అవసరమైన పనిలో కొంత భాగం మాత్రమే.

జౌలీ అనేది సెంట్రల్ ఐవరీ కోస్ట్‌లో నివసిస్తున్న గురో తెగకు చెందిన సాంప్రదాయ నృత్యం. ఇది ఒక ఉత్కంఠభరితమైన ప్రదర్శన, నర్తకి అప్రయత్నంగా మరియు ఆపకుండా గొప్ప సమన్వయంతో కదులుతుంది. ఇది చూడడానికి అద్భుతమైన దృశ్యం. ఇదంతా సోషల్ మీడియాలో హల్ చల్ చేస్తున్న వీడియోలో ఓ వ్యక్తి జాయోలీ డ్యాన్స్ చేస్తూ కనిపించాడు.

చాలా మంది ఈ డ్యాన్స్‌ని ఆరాధిస్తున్నారు, మరికొందరు ఇది ప్రపంచంలోనే అత్యంత కష్టతరమైన నృత్యం అని కూడా అంటున్నారు. ఇప్పటివరకు, ఈ వీడియో 20 లక్షల సార్లు షేర్ చేయబడింది, 45,000 మంది లైక్ చేసారు మరియు అన్ని మూలల నుండి కనుబొమ్మలను మరియు ప్రశంసలను పెంచింది.

ఈ డ్యాన్స్ స్పెషల్ ఏంటి..? 

ఈ నృత్యం దాని వేగవంతమైన వేగం మరియు దాని ప్రత్యేకమైన ముసుగు అవసరానికి ప్రసిద్ధి చెందింది. ఇది మైఖేల్ జాక్సన్ యొక్క పని నుండి ప్రేరణ పొందిందని కూడా చెబుతారు. ఇది నిజమా కాదా అనేది చర్చనీయాంశం, కానీ నృత్యం ఇప్పటికీ ప్రజాదరణ పొందింది మరియు వినోదాత్మకంగా ఉంది. జాయోలీ నృత్యం అద్భుతంగా ఉంది. అతను రిథమ్‌కి చాలా త్వరగా కదలగలడు మరియు అతని పైభాగం ఎల్లప్పుడూ నిశ్చలంగా ఉంటుంది. అతను చాలా భిన్నమైన దశను కూడా కలిగి ఉన్నాడు – మీరు ఒకసారి తీసుకున్నట్లయితే, మీరు దానిని మళ్లీ వేయకూడదు. అదే దశలను మళ్లీ మళ్లీ పునరావృతం చేయకూడదని దీని అర్థం.

ఈ ముసుగు యొక్క ప్రాముఖ్యత ఏమిటో చెప్పడం కష్టం. కొంతమంది ఇది స్త్రీల బలం మరియు అందానికి చిహ్నం అని నమ్ముతారు, మరికొందరు ఇది కేవలం అందమైన కళ అని నమ్ముతారు. దాని అర్థంతో సంబంధం లేకుండా, ఇది ఒక ఆసక్తికరమైన మరియు ప్రత్యేకమైన కళాఖండం. చెప్పడం కష్టం. మరి డ్యాన్స్ చేసే వారిని – ముఖ్యంగా డ్యాన్స్ మాస్క్‌లలో నైపుణ్యం కలిగిన వారిని – ఎలా చూడాలి? కొంతమంది మహిళలు చేసిన గొప్ప విజయాలకు ఇది చిహ్నం అని చెబుతారు, మరికొందరు ఇది చాలా అందంగా ఉంది. అయితే, ఈ మాస్క్ ఆడవాళ్ల బలానికి, అందానికి ప్రతీక అని, దీన్ని తయారు చేయడానికి చాలా కష్టపడాల్సి ఉంటుందని తెగ నమ్ముతున్నారు.

గురో ముసుగు అనేది ఒక రహస్యమైన కళాఖండం, ఇది ధరించేవారికి మానవాతీత సామర్థ్యాలను ఇస్తుందని నమ్ముతారు. దీనిని గురో తెగ ప్రజలు ఒక నృత్యంగా మరియు వారి ఉనికిగా చూస్తారు. ముసుగు యొక్క రహస్య మూలాలు ఉన్నప్పటికీ, అది ఎలా తయారు చేయబడిందో లేదా దానిని ఎలా ధరించాలో ఎవరికీ తెలియదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *