KCR: నేడు మహబూబాబాద్‌, భద్రాద్రి జిల్లాలకు సీఎం కేసీఆర్‌.. షెడ్యూల్‌ ఇలా సాగనుంది.

Spread the love

మహబూబాబాద్ జిల్లాలో చాలా కాలంగా కొనసాగుతున్న సమీకృత ప్రభుత్వ కార్యాలయాన్ని గురువారం ముఖ్యమంత్రి ప్రారంభించనున్నారు. కేసీఆర్ పాలనతోనే ఈ ప్రాంతం అభివృద్ధి చెందుతోందని, గురువారం నాటి దీక్షే ఇందుకు నిదర్శనమన్నారు. కేసీఆర్ నేతృత్వంలోని భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి) నిధులు సమకూర్చిన కొత్త సమగ్ర ప్రభుత్వ కార్యాలయం మరియు కలెక్టర్ కార్యాలయం కోసం మహబూబాబాద్ ప్రారంభోత్సవం జరుగుతుంది. కేసీఆర్ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ఈ ప్రాంతం చాలా అభివృద్ధి చెందిందని, వ్యాపారాలు మరియు మౌలిక సదుపాయాలు అభివృద్ధి చెందాయని నివేదికలు చెబుతున్నాయి.

2016 నవంబర్ 11న తెలంగాణ ఏర్పడి రెవెన్యూ డివిజన్‌గా ఉన్న మానుకోట అదే రోజు జిల్లాగా అవతరించింది. తొర్రూరును రెవెన్యూ డివిజన్‌గా ఏర్పాటు చేయడంతో పాటు గంగారం, చిన్నగూడూరు, దత్తపల్లి, పెద్దవంగర, సీరోలు, ఇనుగుర్తి గ్రామాలను మండలాలుగా మార్చారు. మేజర్ గ్రామ పంచాయతీలుగా ఉన్న తొర్రూరు, మరిపెడ, డోర్నకల్ ప్రాంతాలను మున్సిపాలిటీలుగా మార్చారు. 231 గ్రామ పంచాయతీలు ఏర్పడ్డాయి.

జిల్లా కేంద్రానికి కిలోమీటరు దూరంలో ఎన్ హెచ్ 365 ప్రధాన రహదారి పక్కన 33 ఎకరాల స్థలంలో కొత్త కలెక్టరేట్ ను నిర్మించారు. ప్రధాన రహదారి నుంచి కలెక్టరేట్ భవనం లోపలి వరకు సీసీ రోడ్లు, ఉద్యానవనాలు ఏర్పాటు చేశారు. జీప్లస్-2 విధానంలో కలెక్టరేట్ భవనాన్ని నిర్మించారు. గ్రౌండ్ ఫ్లోర్‌లో కలెక్టర్, అదనపు కలెక్టర్లు మరియు ఇతర ముఖ్య అధికారుల ఛాంబర్‌లతో పాటు సమావేశ గదులు ఉన్నాయి. సమీకృత కలెక్టరేట్‌లో అన్ని ప్రభుత్వ సేవలను ఒకే చోట ఉంచడం వల్ల భద్రాద్రికొత్తగూడెం జిల్లా ప్రజలు వాటిని సులభంగా పొందగలుగుతారు. కొత్తగూడెం-పాల్వంచ మధ్య కలెక్టరేట్‌ను సీఎం కేసీఆర్‌ ప్రారంభించి, అక్కడ నిర్వాసితులను ఉద్దేశించి బహిరంగ సభలో పాల్గొంటారు. కలెక్టరేట్‌ను 45 కోట్ల రూపాయలతో 25 ఎకరాల స్థలంలో నిర్మించారు. భద్రాద్రికొత్తగూడెం జిల్లా ప్రజలు ప్రభుత్వ సేవలను సులభతరం చేస్తూ సమీకృత కలెక్టరేట్‌లో పనిచేసేందుకు 56 ప్రభుత్వ శాఖలకు స్థలం కల్పించారు.

షెడ్యూల్‌ ఇలా సాగనుంది..

గురువారం ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖరరావు ఉదయం 10 గంటలకు ప్రగతి భవన్ నుంచి బేగంపేట విమానాశ్రయానికి, 10.15 గంటలకు హెలికాప్టర్‌లో మహబూబాబాద్‌కు బయలుదేరి 11 గంటలకు మహబూబాబాద్ హెలిప్యాడ్‌కు చేరుకుంటారు కేసీఆర్. మహబూబాబాద్‌లో ఉదయం 11.10 గంటలకు బీఆర్‌ఎస్‌ పార్టీ కార్యాలయం ప్రారంభోత్సవం. వారం రోజుల్లో జిల్లా కేంద్రంలో నూతనంగా నిర్మించిన ప్రభుత్వ భవన సముదాయాన్ని కేసీఆర్ ప్రారంభించనున్నారు. గురువారం ఉదయం 11:40 నుండి మధ్యాహ్నం 1:30 వరకు, కొత్త కాంప్లెక్స్‌ను ప్రారంభించి, పర్యటనల కోసం ప్రజలకు తెరవబడుతుంది.

అనంతరం మధ్యాహ్నం 1:30 గంటలకు ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖర్‌రావు హెలికాప్టర్‌లో కొత్తగూడెం జిల్లాకు చేరుకుంటారు. మధ్యాహ్నం 1:55 గంటలకు కొత్తగూడెం జిల్లాకు చేరుకుని నూతన సమీకృత కలెక్టరేట్ భవన సముదాయాన్ని ప్రారంభిస్తారు. మధ్యాహ్నం 2:55 గంటలకు ఆయన బహిరంగ సభ ప్రాంతానికి చేరుకుంటారు. 3:20 గంటలకు బహిరంగ సభ ముగించుకుని 3:35 గంటలకు భద్రాద్రి కొత్తగూడెంలోని బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ కార్యాలయానికి చేరుకుంటారు. పార్టీ కార్యాలయాన్ని ప్రారంభించిన అనంతరం 4.05 గంటలకు అక్కడి నుంచి సీఎం బయలుదేరి కొత్తగూడెంలోని ప్రకాశం స్టేడియానికి చేరుకుంటారు. అక్కడి నుంచి 4.30కి బయలుదేరి 5.30కి బేగంపేట విమానాశ్రయానికి చేరుకుంటుంది. సాయంత్రం 5.40 గంటలకు ప్రగతి భవన్‌కు చేరుకోవడంతో సీఎం పర్యటన ముగుస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *