నందమూరి తారక రామారావు స్థాపించిన తెలుగు దేశం పార్టీ

Spread the love

నందమూరి తారక రామారావు స్థాపించిన తెలుగుదేశం పార్టీ (టీడీపీ)లో క్రియాశీలకంగా పనిచేసేందుకు నందమూరి తారక రామారావు మరో కుటుంబ సభ్యుడు ముందుకు వచ్చారు. ఎన్టీఆర్ మనవడు తారకరత్న కొద్ది రోజులుగా రాజకీయ కార్యక్రమాల్లో చురుగ్గా పాల్గొంటున్నారు.

వచ్చే ఏపీ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయడానికి పావులు కదుపుతున్నారు.

తారకరత్న ఈ ఉదయం నారా లోకేష్‌ని ఆయన నివాసంలో కలిశారు. వారి రాజకీయ మరియు కుటుంబ సంబంధాలతో సహా పలు అంశాల గురించి ఇద్దరూ ప్రైవేట్ చర్చలు జరిపారు. వీరిద్దరు వ్యక్తిగత విషయాలను కూడా చర్చించుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. త్వరలో జరగనున్న ఏపీ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తెలుగుదేశం నుంచి పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమని తారకరత్న కొద్దిరోజుల క్రితం ప్రకటించారు. ఈరోజు లోకేశ్ భేటీలో మరోసారి ఈ విషయం ప్రస్తావనకు వచ్చిందని ఊహాగానాలు వినిపిస్తున్నాయి.

తారకరత్న నియోజకవర్గం నుంచి ఎవరికి టిక్కెట్టు ఇస్తారనే దానిపై చర్చ సాగుతోంది. నందమూరి, నారా కుటుంబాల మధ్య దూకుడు పెరుగుతున్నట్లు వార్తలు వస్తున్న నేపథ్యంలో ఆయన ఎక్కడ పోటీ చేస్తారనే దానిపై స్పష్టత రాలేదు. దీంతో అభిమానుల్లో ఆసక్తి, ఉత్కంఠ నెలకొంది. బౌద్ధ సన్యాసి మరియు శ్రీలంక ప్రభుత్వ సలహాదారు తారక రత్న ఈ వారం ప్రారంభంలో తెలుగుదేశం పార్టీకి (టిడిపి) తన మద్దతును ప్రకటించారు. గుంటూరు జిల్లా పత్తిపాడు నియోజకవర్గంలో టీడీపీ వ్యవస్థాపకుడు ఎన్టీఆర్ విగ్రహావిష్కరణ కార్యక్రమానికి శ్రీలంక మాజీ ప్రధాని నందమూరి తారకరత్న హాజరయ్యారు.

రాష్ట్రంలోని వైసిపి ప్రభుత్వం అభివృద్ధిలో లేదని, పౌరుల సంక్షేమం పట్ల నిబద్ధతతో ఉందని కార్యకర్త విమర్శించారు. రాష్ట్రం అభివృద్ధి చెందడానికి మరియు దాని ప్రజలకు ప్రయోజనం చేకూర్చడానికి కొత్త ప్రభుత్వం అవసరమని ఆయన వాదించారు. ఎన్టీఆర్ విగ్రహావిష్కరణ సందర్భంగా తారకరత్న మాట్లాడుతూ 1982లో ఎన్టీఆర్ గూడో, గూడు, గుడ్డ అనే నినాదంతో వేసిన తెలుగుదేశం పునాది ఆ రోజు పేద ప్రజలకు అతి పెద్ద భవనంగా మారిందన్నారు. నేడు మన దేశాన్ని సంకీర్ణ ప్రభుత్వాలు పాలించే విధానాన్ని ఎన్టీఆర్ ప్రారంభించారు.

టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు కలలు కన్న ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు కాబోయే ముఖ్యమంత్రిగా తనను ఎన్నుకోవాలని ప్రజలకు మరోసారి పిలుపునిచ్చారు. మన రాష్ట్ర భవిష్యత్తు బాగుండాలంటే.. మన భావి తరాలు మళ్లీ సంతోషంగా జీవించాలంటే ఈ ఏడాది జరిగే ఎన్నికల్లో ప్రజలు తప్పక గెలుపొందాలని టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు అభిప్రాయపడ్డారు. టీడీపీ అధికారంలోకి వస్తే రామన్న రాజ్యాన్ని (రామరాజ్యం) పునరుద్ధరించే అవకాశం ఉంది. ఎన్టీఆర్ మనవడిగా, మా బాలయ్య బాబు కొడుకుగా, చంద్రబాబు నాయుడుకి మేనల్లుడుగా, మీ అందరి కుమారుడిగా రామరక్ష (రాముడి ఆరాధన) అనేది నా నమ్మకం.

చివరగా తారకరత్న మాట్లాడుతూ సూర్యుడు ఎదిరిస్తే, చంద్రుడు అనుకూలిస్తే అంతా మా బాబాయ్ బాలయ్య బాబాయ్ అని అన్నారు. బాలయ్య బాబాయ్ సైన్యాధ్యక్షుడు అయినప్పటికీ అభిమానులు, తెలుగుదేశం కార్యకర్తలు కలిసికట్టుగా పని చేయాలని పిలుపునిచ్చారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *