క్రికెట్‌లో మొదటి ఫాస్టెస్ట్ బాల్ రికార్డ్ ని బ్రేక్ చేసేందుకు సిద్ధమైన భారత యువ పేసర్..

Spread the love

షోయబ్ అక్తర్ క్రికెట్ చరిత్రలో అత్యంత వేగవంతమైన బౌలర్, మరియు అతను 2003 ప్రపంచ కప్ సమయంలో రికార్డు సృష్టించాడు. గంటకు 161.3 కి.మీ వేగంతో, అతను కేవలం రెండు గంటల వ్యవధిలో ఇంగ్లండ్‌ను ఆలౌట్ చేశాడు. పదేళ్లపాటు పదవీ విరమణ చేసినప్పటికీ, షోయబ్ అక్తర్ క్రికెట్‌లో అత్యంత భయపడే బౌలర్‌లలో ఒకడు. ఇటీవలి సంవత్సరాలలో, అతను ఇప్పటికీ ఇతర బౌలర్లకు ఎదురులేని వేగంతో బౌలింగ్ చేయగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉన్నాడని చూపించాడు. అయితే ఇటీవల మూడు టీ20 సిరీస్‌లు జరగడంతో అతడి రికార్డును తానే బద్దలు కొట్టే అవకాశం ఉందని తెలుస్తోంది.

ఉమ్రాన్ మాలిక్ భారతదేశానికి ఫాస్ట్ బౌలర్, మరియు అతను గంటకు 155 కిమీ వేగంతో బౌలింగ్ చేయగలడని నమ్ముతారు. ఆ తర్వాత ఉమ్రాన్ మాలిక్ పేరు బాగా పేరు తెచ్చుకుంది. ప్రస్తుతం షోయబ్ అక్తర్ పేరిట ఉన్న ఫాస్టెస్ట్ బాల్ రికార్డును అతను బద్దలు కొట్టగలడని ఇప్పుడు విశ్వసిస్తున్నారు. వాస్తవానికి, 2022లో భారత్ చాలా మ్యాచ్‌లు ఆడనుంది, ఈ పోటీల్లో ఉమ్రాన్ మాలిక్ పెద్ద పాత్ర పోషించే అవకాశం ఉంది.

ఉమ్రాన్ మాలిక్ భారత్ తరఫున మ్యాచ్‌లు ఆడే అవకాశాలను పొందుతూనే ఉంటాడు మరియు షోయబ్ అక్తర్ రికార్డును బద్దలు కొట్టగలనని అతను ఇటీవల చెప్పాడు. అయితే, భారత్ తరఫున అత్యుత్తమ ప్రదర్శన చేయడమే అతని ప్రాధాన్యత, రికార్డులు నెలకొల్పడంపై దృష్టి పెట్టలేదు. మ్యాచ్‌లో తాను ఎంత వేగంగా బౌలింగ్ చేశాడో తనకు తెలియదని, మ్యాచ్ ముగిసిన తర్వాత బౌలింగ్ స్పీడ్ తెలుస్తుందని భారత ఫాస్ట్ బౌలర్ అన్నాడు. మ్యాచ్ జరిగే సమయంలో మంచి ప్రదేశాల్లో బౌలింగ్ చేసి వికెట్లు తీయడమే తన దృష్టి అని పాక్ ఫాస్ట్ బౌలర్ చెప్పాడు. అయితే పాకిస్థాన్ మాజీ ఫాస్ట్ బౌలర్ షోయబ్ అక్తర్ రికార్డును ఉమ్రాన్ మాలిక్ బద్దలు కొట్టగలడా అనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *