కీళ్ల నొప్పులకి ఆయుర్వేదంతో నయం చేయచ్చా?

Spread the love

వయస్సు పెరిగే కొద్దీ కీళ్ల నొప్పులు మరియు వాపులు పెరుగుతాయి మరియు అధిక బరువు ఉన్నవారు ముఖ్యంగా చిన్న వయస్సులోనే కీళ్ల నొప్పులను ఎదుర్కొంటారు. వాతావరణంలో మార్పులు కూడా నొప్పిని కలిగిస్తాయి. గతంలో చాలా మంది వృద్ధులు మరియు మహిళలు కీళ్ల నొప్పులతో బాధపడుతున్నారు, కానీ ఈ రోజుల్లో ఇది వయస్సుతో సంబంధం లేకుండా ప్రతి ఒక్కరినీ ప్రభావితం చేస్తుంది. కీళ్ల నొప్పులకు చికిత్స చేయడానికి అనేక సహజ పద్ధతులు ఉన్నాయి, అవి ఎటువంటి దుష్ప్రభావాలు లేకుండా సురక్షితంగా ఉంటాయి.

కీళ్లకు నొప్పులు ఎందుకు?

కీళ్ల నొప్పులు కేవలం వృద్ధులలో మాత్రమే కనిపించే సమస్య కాదు. ఇది ఏ వయసు వారికైనా రావచ్చు. ఎందుకంటే కీళ్ల సమస్యలు అనేక రకాల కారణాల వల్ల కలుగుతాయి. కదలకుండా ఒకే చోట కూర్చునేవారిలో కీళ్ల సమస్యలు వస్తాయని, ఏదైనా గాయం లేదా పోషకాహార లోపం వల్ల కీళ్ల నొప్పులు వస్తాయని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. దీనినే ఆర్థరైటిస్ అని కూడా అంటారు.

వృద్ధులలో, కీళ్ళు మరియు కన్నీరు నొప్పిని కలిగిస్తుంది. ఇది బాక్టీరియల్ ఇన్ఫెక్షన్ వల్ల సంభవించవచ్చు, ఇది పురుషుల కంటే మహిళల్లో ఎక్కువగా కనిపిస్తుంది. ఒక వ్యక్తి యొక్క రోగనిరోధక శక్తి బలహీనపడినప్పటికీ ఈ వ్యాధి అభివృద్ధి చెందుతుంది.

కీళ్ల వాపు మరియు నొప్పిని తగ్గించడానికి ఆయుర్వేద చికిత్సలను ఉపయోగించవచ్చు. దీనికి ఒక మార్గం ఎండిన మెంతి గింజలను నువ్వుల నూనెతో కలిపి పేస్ట్‌గా తయారు చేయడం. దీన్ని జాయింట్‌లకు అప్లై చేసి, దాని చుట్టూ పలుచని గుడ్డను కట్టి ఉంచవచ్చు. ప్రతి రాత్రి చాలా గంటలు ఇలా చేయడం వల్ల వాపు మరియు నొప్పి తగ్గుతుంది. 100 గ్రాముల మెంతి గింజలు మరియు 50 గ్రాముల నువ్వుల నూనె తీసుకుంటే అవసరమైన పదార్థాలు అందుతాయి.

ఆముదం చెట్టు బెరడు కూడా కీళ్ల నొప్పులు తగ్గించడంలో ముఖ్యపాత్ర పోషిస్తుంది. ఆముదం చెట్టు బెరడు, రేల చెట్టు వేర్లు ఎండబెట్టి పొడిగా చేసుకోవాలి. ఈ పొడిని గ్లాస్ నీటిలో అర స్పూన్ వేసుకొని రాత్రంతా నానబెట్టాలి. ఉదయం లేచాక ఆ నీటిని మరగకాచాలి. ఆ నీరు సగం అయ్యే వరకు మరగకాచాలి. తరువాత ఆ నీటిని చల్లార్చి తాగేయాలి.

కీళ్ల నొప్పులకు చికిత్సగా ఆయుర్వేదంలో శతాబ్దాలుగా గమ్ చెట్టును ఉపయోగిస్తున్నారు. చెట్టు యొక్క రెసిన్‌ను నీటిలో కలిపి, మరిగించి, చల్లబరచడం వల్ల ఒక వారంలో నొప్పి నుండి ఉపశమనం పొందవచ్చు. చింతించాల్సిన దుష్ప్రభావాలేవీ లేవు, ఒకవేళ ఉన్నా, రుచి ఇబ్బందికరంగా ఉండవచ్చు. ఈ చికిత్సలన్నీ సురక్షితమైనవి మరియు ప్రభావవంతమైనవి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *