కరోనా వైరస్ మెదడులో 8 నెలలు ఉండే అవకాశం – సంచలన విషయాలు…

Spread the love

కరోనా మహమ్మారి ఇంకా ముగియలేదు మరియు Omicron BF.7 వేరియంట్ యొక్క కొత్త కేసులు చైనాలో కనిపించడం ప్రారంభించాయి. ఇప్పటికీ చాలా పరిమితులు ఉన్నాయి మరియు లాక్ డౌన్ స్థానంలో ఉన్నాయి, అంటే చాలా మంది ఇప్పటికీ వైద్య సహాయాన్ని పొందలేకపోతున్నారు. ఇటీవల BF.7 వేరియంట్‌ల సంఖ్య పెరిగింది మరియు మన దేశంలోని అధికారులు విదేశాల నుండి వచ్చే వ్యక్తులపై ఆంక్షలు విధించారు. గత కొన్నేళ్లుగా ఆదరణ తగ్గుతున్న కరోనా అనే పానీయం ఇప్పుడు మళ్లీ ప్రజాదరణ పెరగడం ప్రారంభించింది. జనాభా నుండి పూర్తిగా ఎలా తొలగించాలో నిర్ణయించడంలో శాస్త్రవేత్తలు కష్టపడుతున్నారు.

కరోనావైరస్ తగ్గిన తర్వాత ఫలితం ప్రతికూలంగా కనిపించినప్పటికీ, మెదడులో వైరస్ ఎనిమిది నెలల వరకు కొనసాగుతుందని ఇటీవల ఒక కొత్త అధ్యయనం వెల్లడించింది. మెదడులోనే కాకుండా గుండె, శోషరస గ్రంథులు, ప్రేగులు, అడ్రినల్ గ్రంథి మరియు శ్వాసకోశ వంటి వివిధ కణజాలాలలో కరోనావైరస్ నివసించే అవకాశం ఉందని ఈ అధ్యయనం నిర్ధారించింది.

కరోనావైరస్ తీవ్రమైన శ్వాసకోశ అనారోగ్యానికి కారణమవుతుందని మరియు అది ప్రాణాంతకం కావచ్చని అధ్యయనం చూపించింది. కొన్ని సందర్భాల్లో, వైరస్ న్యుమోనియా మరియు మరణానికి కూడా కారణమవుతుంది. మీ చేతులను క్రమం తప్పకుండా కడుక్కోవడం మరియు అనారోగ్యంతో ఉన్న వ్యక్తులతో సన్నిహిత సంబంధాన్ని నివారించడం వంటి తగిన జాగ్రత్తలు తీసుకోవడం ద్వారా కరోనావైరస్ ఇన్‌ఫెక్షన్లను నివారించవచ్చని అధ్యయనం చూపించింది. యుఎస్ నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ హెల్త్ (ఎన్ఐహెచ్) కరోనావైరస్ కారణంగా మరణించిన కొంతమంది వ్యక్తుల మృతదేహాలపై అధ్యయనం చేసింది. వారి మృతదేహాల నుంచి శాంపిల్స్‌ సేకరించగా దిగ్భ్రాంతికరమైన నిజాలు వెల్లడయ్యాయి.

11 మంది రోగులలో, మెదడుతో సహా వారి నాడీ వ్యవస్థలో కరోనావైరస్ యొక్క లక్షణాలు కనుగొనబడ్డాయి. వారు మరణించి ఎనిమిది నెలల తర్వాత, వారందరి శరీరాల్లో ఇప్పటికీ వైరస్ యొక్క జాడలు ఉన్నాయి. వారిలో ఎవరికీ టీకాలు వేయలేదు. నేచర్ జర్నల్‌లో ప్రచురించబడిన ఈ అధ్యయనం యొక్క వివరాల ప్రకారం, కరోనావైరస్ శ్వాసకోశ మరియు ఊపిరితిత్తుల కణజాలాన్ని దెబ్బతీసింది, అలాగే ఒక రోగిలో మెదడులోని హైపోథాలమస్ మరియు సెరెబెల్లమ్‌లో వైరస్ యొక్క జాడలు కనుగొనబడ్డాయి.

మరో ఇద్దరు రోగుల వెన్నెముకలో కరోనా వైరస్ ప్రొటీన్లు ఉన్నట్లు గుర్తించారు. ప్రారంభ లక్షణాలు పోయిన తర్వాత కూడా వైరస్ శరీరం అంతటా వ్యాపిస్తోందని ఇది సూచిస్తుంది. కరోనా నుండి మిమ్మల్ని మీరు రక్షించుకోవడానికి జాగ్రత్తలు తీసుకోవడం చాలా ముఖ్యం, ప్రత్యేకించి అది సమీపంలో వేలాడుతూ ఉండే అవకాశం ఉంది. కరోనావైరస్ ఊపిరితిత్తులను మాత్రమే దెబ్బతీస్తుందని చాలా కాలంగా భావించారు, అయితే ఇటీవలి అధ్యయనాలు మెదడును కూడా దెబ్బతీస్తాయని సూచిస్తున్నాయి, ఇది ఆక్సిజన్ సరఫరా మరియు రక్తం గడ్డకట్టడంలో సమస్యలకు దారితీస్తుంది. కరోనా సోకిన వ్యక్తులలో దీర్ఘకాలిక ప్రభావాలు ఎక్కువగా ఉండే అవకాశం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *