అమెరికా- బ్రిటన్ ..కంట్రీతో సంబంధం లేకుండా దూసుకెళ్తున్న RRR.

Spread the love

సగర్వంగా నిలబడి అంతర్జాతీయ సినిమా వైపు చూస్తూ తెలుగు సినిమాకి ధైర్యం, దిశానిర్దేశం చేసిన ఎస్.ఎస్. రాజమౌళి తన అద్భుతమైన చిత్రాలతో మరోసారి మన తెలుగు మరియు భారతీయ సినీ ప్రేక్షకులను గెలిపించేలా చేసాడు. అతను “RRR” తో మరో అద్భుతమైన ఫీట్‌లో విజయం సాధించాడు. చరిత్రను తిరగరాయడానికి రెండడుగుల దూరంలో ఉన్నాడు.

యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లో ఆస్కార్‌లు అత్యంత ప్రతిష్టాత్మకమైన అవార్డు వేడుకలు, అయితే BAFTA అవార్డులు యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్‌లో అత్యున్నత పురస్కారంగా పరిగణించబడతాయి. బ్రిటీష్ అకాడమీ ఆఫ్ ఫిల్మ్ అండ్ టెలివిజన్ ఆర్ట్స్ (BAFTA) అవార్డులు ప్రతి సంవత్సరం చలనచిత్రం మరియు టెలివిజన్ నిర్మాణంలో నైపుణ్యాన్ని గుర్తించడానికి ఇవ్వబడతాయి. 2017లో, “RRR” వేరే సంస్థలో నాన్-ఇంగ్లీష్ లాంగ్వేజ్ ఫిల్మ్ అవార్డుకు నామినేట్ చేయబడింది. ఐదు సినిమాలు నామినేట్ అయ్యాయి మరియు నామినేషన్లకు ముందు పది సినిమాలు లాంగ్ లిస్ట్ చేయబడ్డాయి. “RRR” ఆంగ్లేతర చలనచిత్ర విభాగంలో BAFTA లాంగ్‌లిస్ట్‌ను చేసింది. అంటే ప్రస్తుతం ఈ సినిమా నామినేషన్ల పరిశీలనలో ఉంది.

మొత్తం 49 చిత్రాలను దాటిన పది చిత్రాలలో మా చిత్రం RRR ఒకటి కావడం గర్వించదగ్గ విషయం. నామినేషన్ వస్తుందా? లేదా? అన్నది ఈ నెల 19న తేలనుంది. అన్నది ఆ రోజే ప్రకటిస్తారు. ఫిబ్రవరి 19న ఈ అవార్డుల ప్రదానం జరగనుంది.బ్రిటీష్ వారికి వ్యతిరేకంగా ఇద్దరు భారత స్వాతంత్ర్య సమరయోధులు కలిస్తే అది ఆసక్తికర కథనం. రాజమౌళి చిత్రానికి బ్రిటిష్ ప్రజల నుండి మంచి ఆదరణ లభించింది, వారు అకాడమీ అవార్డుకు నామినీలలో ఒకటిగా ఓటు వేశారు. ఇది రాజమౌళి పని నాణ్యతకు నిదర్శనం, అలాగే ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న ప్రేక్షకులలో అతని సినిమా ఆసక్తిని సృష్టించింది.

“ఉత్తమ ఒరిజినల్ సాంగ్” అకాడమీ అవార్డుకు నామినేట్ అయిన ఐదు పాటల్లో ఒకటైన “నాటు నాటు…” అనే పాట అవార్డు గెలుచుకోవడానికి రెండు అడుగులు దూరంలో ఉంది. ఆస్కార్ కమిటీ షార్ట్‌లిస్ట్ చేసిన పదిహేను పాటల్లో ఇది ఒకటి, ఇది ఈ సంవత్సరం నామినేషన్ కోసం సిద్ధంగా ఉంది. ఇది గెలిస్తే యానిమేషన్ సినిమాలోని పాటకు అవార్డు రావడం ఇదే తొలిసారి అవుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *