ఉమ్రాన్ బౌలింగ్‌పై బట్ విమర్శలు!

Spread the love

శ్రీలంకతో జరుగుతున్న టీ20 సిరీస్‌లో భారత్ తరఫున యువ పేసర్ ఉమ్రాన్ మాలిక్ రాణిస్తున్నాడు. తొలి మ్యాచ్‌లో రెండు, రెండో మ్యాచ్‌లో మూడు వికెట్లు తీశాడు. అదే సమయంలో అతనితో కలిసి బౌలింగ్ చేసిన అర్షదీప్ సింగ్, శివమ్ మావి తక్కువ విజయాలు సాధించారు.

ఈ గేమ్‌లో శ్రీలంక జట్టు అత్యధిక స్కోరు సాధించినా, తోటి పేసర్లు నిలదొక్కుకోవడంలో విఫలమయ్యారు. ఆఖర్లో భారత బ్యాట్స్‌మెన్ లక్ష్యాన్ని సరిగ్గా ఛేదించకపోవడంతో శ్రీలంక జట్టు ఓడిపోయింది. కానీ ఉమ్రాన్ ముఖ్యమైన సమయాల్లో ముఖ్యమైన వికెట్లు తీశాడు మరియు అతను చాలా పరుగులు ఇచ్చినప్పటికీ అతని బౌలింగ్‌ను అందరూ మెచ్చుకున్నారు. అయితే ఉమ్రాన్‌ బౌలింగ్‌లో పాక్‌ మాజీ కెప్టెన్‌ సల్మాన్‌ బట్‌ విమర్శించాడు.

ఉమ్రాన్ అనుభవం లేనివాడని, అతను కొత్త బౌలింగ్ వైవిధ్యాలను ప్రయత్నించాలని బట్ చెప్పాడు. ఉమ్రాన్ బట్‌కి యార్కర్‌ను బౌలింగ్ చేయడం లేదా నెమ్మదిగా డెలివరీ చేయడం వంటి మరిన్ని ఆయుధాలను తన బౌలింగ్ ఆర్సెనల్‌కు జోడించమని సలహా ఇచ్చాడు. ఉమ్రాన్ ఒక్క యార్కర్ లేదా స్లో డెలివరీ కూడా వేయలేదని, అతను తన వేగంతో చాలా ప్రభావవంతంగా ఉన్నాడని సూచించాడు.

ఆఫ్‌సైడ్‌లో బ్యాటర్లు చోటు చేసుకోవడం చూసిన ఉమ్రాన్ తన బౌలింగ్ వ్యూహాన్ని మార్చుకోవాల్సి వచ్చింది. ఆఫ్ స్టంప్ అవతల యార్కర్లు వేయాలి, కానీ ఉమ్రాన్ అలా చేయలేదు. ఈ పరిస్థితుల్లో ఏ బంతులు వేయాలో అతనికి అనుభవం అవసరం మరియు భవిష్యత్తులో అతను జట్టుకు క్లిష్ట పరిస్థితుల్లో సహాయం చేయగలడు కాబట్టి వీలైనంత ఎక్కువగా ఆడాలి. మూడో టీ20లో ఉమ్రాన్ ఎలా ఆడతాడోనని అభిమానులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *