పవన్ కు షాక్ ఇచ్చిన జగన్.

Spread the love

1990లో ఆమోదించిన AP 30 పోలీస్ చట్టం బహిరంగ సభలు మరియు రోడ్‌షోలను నిషేధించింది మరియు పోలీసుల అనుమతితో మాత్రమే వాటిని నిర్వహించడానికి అనుమతించింది. తీవ్ర ఉద్రిక్తత సమయంలో సంభవించిన జీవో నెం.1 కుప్పం పర్యటన ఈ చట్టాన్ని చర్యగా ఉదహరిస్తుంది. చంద్రబాబు తన నియోజకవర్గంలోని గ్రామాల్లో పాదయాత్ర చేపట్టేందుకు అప్పట్లో చట్టంలో అనుమతి లభించింది. దీన్ని పట్టించుకోని కొందరు టీడీపీ నేతలు వారిపై నాన్ బెయిలబుల్ కేసులు పెట్టారు.

తెలుగుదేశం పార్టీ (టీడీపీ) అధ్యక్షుడిగా చంద్రబాబు తర్వాత పవన్ కల్యాణ్ వరుసలో ఉన్నారు. శ్రీకాకుళం జిల్లాలో ఇప్పుడు ఏపీ 30 పోలీస్ యాక్ట్ అమలులో ఉందని జిల్లా ఎస్పీజీఆర్ రాధిక ప్రకటించారు. అంటే పోలీసులు వారెంట్ లేకుండా ఎవరినైనా అరెస్టు చేయవచ్చని, నేరాలను విచారించే అధికారం టీడీపీకి ఉంటుందన్నమాట.

తమ అనుమతి లేకుండా ర్యాలీలు, సమావేశాలు, సమావేశాలు నిర్వహించేందుకు అనుమతి లేదని, ఎవరైనా చట్టాన్ని ఉల్లంఘిస్తే కఠినంగా శిక్షిస్తామని స్పష్టం చేశారు. జనవరి 12న స్వామి వివేకానంద జయంతిని పురస్కరించుకుని జనసేన ఆధ్వర్యంలో రణస్థలంలో యువశక్తి కార్యక్రమం నిర్వహించారు. పవన్ కళ్యాణ్ అభిమానులు చాలా మంది ఇతర పార్టీలకు ఓటు వేస్తున్నారు, కానీ వారిని రాష్ట్రవ్యాప్తంగా జనసేన కార్యకర్తలుగా మార్చడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు.

రాష్ట్రంలో ఉద్రిక్తతలను తగ్గించే చర్యల్లో భాగంగా యువశక్తి ఆవిర్భవించింది. కుప్పంలో చంద్రబాబు నాయుడు పర్యటన ఉత్కంఠ రేపుతున్నప్పటికీ కొనసాగుతోంది. పవన్ కళ్యాణ్ శ్రీకాకుళం జిల్లాలో అడుగు పెడితే మరిన్ని పరిణామాలు చోటు చేసుకునే అవకాశం ఉంది. రణస్థలిలో భారీ కార్యక్రమాన్ని నిర్వహించేందుకు జనసేన కసరత్తు చేస్తోంది. పార్టీ చైర్మన్ నాదెండ్ల మనోహర్ వారం రోజులుగా అక్కడే మకాం వేసి కార్యక్రమాన్ని విజయవంతం చేసేందుకు అన్ని విధాలా కృషి చేస్తున్నారు. గతంలో ఒకసారి రణస్థలిని సందర్శించిన పవన్ కళ్యాణ్ కూడా సాయం చేస్తున్నారు.

తాజా రాజకీయ విషయాలను ప్రజలకు తెలియజేసేందుకు సభల నాయకులు తరచూ చర్చలు జరుపుతారు, అయితే యవశక్తిలో విద్య, ఉపాధి, ప్రజా సమస్యలు మరియు నిరుద్యోగానికి సంబంధించిన ప్రస్తుత సమస్యల గురించి యువకులు ప్రత్యేకంగా మాట్లాడతారు. యువశక్తి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఉన్న తమ మద్దతుదారులకు వారి అభిప్రాయాలను పంచుకోవడానికి ఒక వేదికగా మారాలని యోచిస్తోంది మరియు జనసేన నాయకులు మరియు కార్యకర్తలు రణస్థలంలో వారి స్వంత సభా వేదికను ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. 12వ తేదీ వస్తే రాష్ట్రంలో ఎలాంటి పరిస్థితులు తలెత్తుతాయోనని కొన్ని రాజకీయ వర్గాలు ఉత్కంఠగా ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *