టీమిండియా ఓటమికి హార్దిక్ చెత్త నిర్ణయాలే కారణం.

Spread the love

శ్రీలంకతో టీ20 సిరీస్‌లో భారత జట్టు వెనుకబడింది. ఉత్కంఠభరితంగా సాగిన తొలి మ్యాచ్‌లో విజయం సాధించిన భారత జట్టు.. సిరీస్‌లో ఆధిక్యంలోకి వెళ్లగా, రెండో మ్యాచ్‌లో ఓటమి పాలైంది. ఈ మ్యాచ్‌లో భారత బౌలర్లు ఘోరంగా విఫలమయ్యారు. అర్షదీప్ సింగ్ కేవలం రెండు ఓవర్లలో 37 పరుగులు ఇచ్చాడు మరియు వరుసగా మూడు నోబాల్స్ కూడా వేశాడు. ఈ మూడూ ఫ్రంట్ ఫుట్ నోబాల్స్ కావడం గమనార్హం.

ఈ మ్యాచ్‌లో హార్దిక్ పాండ్యా తీసుకున్న నిర్ణయాలు కూడా అర్థరహితమే. మాజీ లెజెండ్ వసీం జాఫర్ కూడా ఇదే మాట చెప్పాడు. టీమ్ ఇండియా ఓటమికి హార్దిక్ నిర్ణయాలే కారణమని, పాండ్యా సరైన నిర్ణయాలు తీసుకోలేదని అన్నాడు. తొలి మ్యాచ్‌లో అరంగేట్రం చేసిన శివమ్ మావి అద్భుతంగా బౌలింగ్ చేశాడు. అయితే రెండో మ్యాచ్‌లో పాండ్యాకు కొత్త బంతితో బౌలింగ్ చేసే అవకాశం కూడా ఇవ్వలేదని, మావి ఎప్పుడూ మంచి డెత్ బౌలర్ కాదని చెప్పాడు. అలాంటి వ్యక్తికి చివరి ఓవర్ ఎందుకు ఇచ్చారో అర్థం కాలేదు.

పవర్‌ప్లేలో అద్భుతంగా బౌలింగ్ చేస్తున్న పాండ్యాకు అనుభవం పుష్కలంగా ఉందని జాఫర్ అన్నాడు. డెత్ ఓవర్లలో మావి బౌలింగ్ చేస్తాడని అనుకున్నానని, అయితే పాండ్యాకు బదులు మావికి బంతిని ఇవ్వడం వెనుక గల కారణం తనకు అర్థం కావడం లేదని చెప్పాడు. డెత్ ఓవర్లలో స్పెషలిస్ట్ అయిన అర్షదీప్ సింగ్ చేత బౌల్డ్ చేయాలని సూచించాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో అర్షదీప్ పేలవ ప్రదర్శన కనబరిచినా.. డెత్ ఓవర్లలో స్పెషలిస్ట్ అనే విషయాన్ని మరువకూడదు.

పాండ్యా లేదా అర్షదీప్ ఈ ఓవర్లు వేసి ఉండాల్సిందని, మావి లాంటి యువ ఆటగాడితో డెత్ ఓవర్లు వేయడం మంచి ఆలోచన కాదని అతను ముగించాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో పాండ్యా, అర్షదీప్ తలా రెండు ఓవర్లు బౌలింగ్ చేయగా, మావి నాలుగు ఓవర్లు బౌలింగ్ చేసి ఒక్క వికెట్ కూడా తీయకుండా 53 పరుగులు ఇచ్చారు. ఉమ్రాన్ మాలిక్ మూడు వికెట్లు పడగొట్టాడు, కానీ 47 పరుగులిచ్చాడు, దీని ఫలితంగా శ్రీలంక భారీ స్కోరు చేసింది. లక్ష్యాన్ని ఛేదించడంలో భారత జట్టు శుభారంభం పొందడంలో విఫలమవడంతో చివరకు ఓటమిపాలైంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *