పసికందుల్లో కామెర్లు ఎందుకు?

Spread the love

దాదాపు 72% మంది పిల్లలు పుట్టిన తర్వాత మొదటి కొన్ని రోజుల్లోనే కామెర్లు బారిన పడుతున్నారు. కామెర్లు సాధారణంగా ప్రసవం తర్వాత రెండవ రోజు నుండి మొదలవుతాయి. కామెర్లు సాధారణంగా 3 నుండి 5 రోజుల వ్యవధిలో తీవ్రతను పెంచుతాయి, చివరికి వారాంతంలో తగ్గుతాయి. చాలా సందర్భాలలో, శిశువులలో పుట్టుకతో వచ్చే కామెర్లు చికిత్స అవసరం లేదు. కామెర్లు సాధారణంగా దానంతట అదే తగ్గుతాయి. శిశువులలో వచ్చే కామెర్లు పెద్దవారిలో కామెర్లు కాదు, ఇది కాలేయ సమస్య వల్ల వస్తుంది.

కామెర్లు ప్రసవ సమయంలో వచ్చే ఒక సాధారణ దుష్ప్రభావం, మరియు సాధారణంగా ఎటువంటి చికిత్స లేకుండా ఒక వారంలోపు క్లియర్ అవుతుంది. కొంతమంది పిల్లలకు విపరీతమైన కామెర్లు వస్తాయి. ముఖం, ఛాతీ, కాళ్లు మరియు చేతులు పసుపు రంగులోకి మారుతాయి. అటువంటి పరిస్థితిలో, పిల్లలకు కామెర్లు తగ్గించడానికి ఫోటోథెరపీ లైట్లు ఇవ్వవచ్చు. పిల్లల మూత్రం ఆకుపచ్చగా ఉంటే, వారి మలం తెల్లగా ఉంటే మరియు వారి కామెర్లు రెండు వారాల కంటే ఎక్కువ ఉంటే, అది ప్రమాదకరం.

కామెర్లు బిలిరుబిన్ పెరుగుదల కారణంగా రక్తంలో మరకలు పడే పరిస్థితి. తల్లి మరియు బిడ్డ రక్త సమూహం భిన్నంగా ఉన్నప్పుడు ఇది సంభవిస్తుంది. కామెర్లు నవజాత శిశువులలో సాధారణం, మరియు ఇది తల్లి నెగటివ్ బ్లడ్ గ్రూప్ మరియు బిడ్డ పాజిటివ్‌గా ఉండటం లేదా తల్లి O పాజిటివ్‌గా మరియు బిడ్డ A లేదా B పాజిటివ్‌గా ఉండటం వల్ల సంభవించవచ్చు.

కామెర్లు ఉన్న శిశువులకు స్టెరిలైజ్ చేయవలసిన అవసరం లేదు, కానీ వారికి ఇతర వైద్యపరమైన సమస్యలు తలెత్తకుండా చూసుకోవడానికి వారిని నిశితంగా పరిశీలించాలి. ఎటువంటి అదనపు జాగ్రత్తలు లేకుండా తల్లిపాలు సాధారణంగా సురక్షితంగా ఉంటాయి, అయితే శిశువుకు ఎలాంటి కామెర్లు ఉందో గమనించడం ముఖ్యం.

మీ బిడ్డకు కామెర్లు ఉంటే, వీలైనంత త్వరగా వైద్యుడిని చూడండి. కామెర్లు ఒక వారం కంటే ఎక్కువ కాలం కొనసాగితే, వైద్యుడిని చూడటం చాలా ముఖ్యం. మీ బిడ్డకు పుట్టినప్పుడు కామెర్లు ఉంటే, నాలుగు లేదా ఐదు రోజుల తర్వాత వారిని పరీక్షించాలి. వారు ఎండలో ఉంటే, పసుపు రంగులో ఎంత మొత్తంలోనైనా తగ్గుతుంది. సూర్యరశ్మి కామెర్లు కొంతవరకు తగ్గుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *