టీ 20ల్లో నంబ‌ర్ 1 బ్యాట‌ర్‌గా సూర్యకుమార్ యాదవ్.

Spread the love

సూర్యకుమార్ యాదవ్ టీమ్ ఇండియాలో కొత్త సభ్యుడు మరియు ప్రస్తుతం టీ20 క్రికెట్‌లో ప్రపంచ నంబర్ వన్ ర్యాంక్‌లో ఉన్నాడు. T20 ప్రపంచకప్ మరియు న్యూజిలాండ్ సిరీస్‌లలో అద్భుతమైన ఇన్నింగ్స్ ఆడిన తర్వాత యాదవ్ ప్రాముఖ్యతను సంతరించుకున్నాడు.

అయితే ట్వంటీ-20ల్లో విజయం సాధించినా.. ఈ ఫార్మాట్‌లోనూ ర్యాంకింగ్స్‌లో అగ్రస్థానానికి చేరుకోవాలని కలలు కంటున్నట్లు చెప్పాడు. విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. ట్వంటీ20ల్లో నంబర్‌వన్‌ బ్యాట్స్‌మెన్‌గా నిలవడం తనకు ఇంకా కలగానే మిగిలిపోతుందన్నాడు.

ఏడాది క్రితం నేను టీ20 ఫార్మాట్‌లో విజయం సాధిస్తానో లేదో తెలియని ఆటగాడిని. నేను ఈ ఫార్మాట్‌లోకి అడుగుపెట్టినప్పుడు నా అత్యుత్తమంగా ఆడాలనుకుంటున్నాను కాబట్టి నేను ఇప్పుడు నమ్మకంగా ఉన్నాను. నేను చేసిన పనికి తాను చాలా గర్వపడుతున్నానని, వచ్చే ఏడాది వన్డే ప్రపంచకప్‌లో పాల్గొనేందుకు ఎదురుచూస్తున్నానని సూర్య నాతో చెప్పాడు. విరాట్ కోహ్లి, రోహిత్ శర్మ ఒకే డ్రెస్సింగ్ రూమ్‌లో ఉండటం అదృష్ట అవకాశం అని అన్నాడు.

రోహిత్ శర్మ తనకు అన్నయ్య లాంటివాడని సూర్య చెప్పాడు. ఐపీఎల్‌లో ముంబై ఇండియన్స్‌ తరఫున ఆడిన సూర్య.. జాతీయ జట్టులో చోటు దక్కించుకున్నాడు. 2021లో భారత T20 జెర్సీని ధరించి, సూర్య తన శక్తివంతమైన షాట్లతో అలరించాడు. అద్భుత ఇన్నింగ్స్ ఆడి టీమ్ ఇండియాలో తన స్థానాన్ని శాశ్వతం చేసుకున్నాడు.

మొత్తంగా 1000 పరుగులు చేసిన సూర్య ఈ ఏడాది భారత క్రికెట్‌లో అత్యధిక పరుగుల స్కోరర్‌గా నిలిచాడు. అతను ఆస్ట్రేలియాలో జరిగిన T20 ప్రపంచ కప్‌లో రెండు సెంచరీలు చేశాడు మరియు 189.68 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 239 పరుగులు చేశాడు. దీంతో టోర్నీలో అత్యధిక స్కోరు సాధించిన మూడో ఆటగాడిగా నిలిచాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *