డేవిడ్ వార్నర్ డబుల్ సెంచరీ.. ఆసీస్ ఓపెనర్ అరుదైన రికార్డ్…సఫారీలపై భారీ ఆధిక్యం

Spread the love

డేవిడ్ వార్నర్ డబుల్ సెంచరీ సాధించి, మెల్‌బోర్న్ టెస్టుపై ఆస్ట్రేలియా నియంత్రణ సాధించడంలో సహాయపడింది. ఆస్ట్రేలియన్లు విజయం వైపు దూసుకెళ్తారని అనిపించినా, చివరి దశలో ఆటపై పట్టు బిగించారు. రెండో రోజు మ్యాచ్‌లో దక్షిణాఫ్రికా 386 పరుగులు చేయగా, ఆతిథ్య జట్టు 3 వికెట్లు కోల్పోయింది. తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో దక్షిణాఫ్రికా 189 పరుగులకు ఆలౌటైంది, ఆతిథ్య జట్టు 197 పరుగుల ఆధిక్యంలో ఉంది.

సుదీర్ఘకాలం గైర్హాజరైన వార్నర్ ఎట్టకేలకు గత నెలలో టెస్టుల్లో సెంచరీ సాధించాడు. అప్పటి నుండి, అతను తన ఖాతాలో మరో సెంచరీని జోడించాడు, చివరకు దాదాపు మూడేళ్ల తర్వాత మైలురాయిని చేరుకున్నాడు. మెల్‌బోర్న్‌లో దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన రెండో టెస్టులో డేవిడ్ వార్నర్ డబుల్ సెంచరీ నమోదు చేయడంతో సిరీస్‌లో ఆస్ట్రేలియా 2-0 ఆధిక్యంలో నిలిచింది. వార్నర్ ఇన్నింగ్స్ 202 పరుగులతో నాటౌట్ చేయడంతో ఆస్ట్రేలియా 1986 తర్వాత దక్షిణాఫ్రికాలో తొలి విజయాన్ని అందుకుంది.

సమ్మర్ అధికారికంగా ఆస్ట్రేలియాకు చేరుకుంటుంది, కండరాల ఒత్తిడితో బాధపడుతున్న వార్నర్ డబుల్ సెంచరీ చేసిన తర్వాత హర్ట్‌గా రిటైర్ అయ్యాడు. దాదాపు మూడేళ్ల తర్వాత టెస్టుల్లో సెంచరీ సాధించిన ఆస్ట్రేలియా ఓపెనర్ డబుల్ సెంచరీ చేయడం గమనార్హం. ఈ క్రమంలోనే వార్నర్ టెస్టు క్రికెట్‌లో ఓ మైలురాయిని అందుకున్నాడు. వార్నర్ ఇటీవలి కాలంలో ఇబ్బంది పడుతున్నందున మొదట కొంత మంది ఆందోళన చెందారు. కానీ ఈ క్రమంలో అతను చాలా ముఖ్యమైన హిట్‌ను పొందాడు మరియు అతను ఇప్పటికీ జట్టులో విలువైన సభ్యుడు అని అందరికీ నిరూపించాడు.

ఈ వేసవిలో హాఫ్ సెంచరీ చేయడంలో విఫలమైనప్పటికీ, వార్నర్ డబుల్ సెంచరీ చేయడం ద్వారా సెప్టెంబర్‌లో తిరిగి ఫామ్‌లోకి వచ్చాడు. డేవిడ్ వార్నర్ ఇప్పుడు 100 టెస్టులు ఆడాడు, సచిన్ టెండూల్కర్ తర్వాత ఈ ఘనత సాధించిన రెండో ఆటగాడిగా నిలిచాడు. 100 వన్డేల్లో సెంచరీ చేసిన తొలి ఆటగాడిగా కూడా నిలిచాడు. 100వ వన్డే మ్యాచ్ ఆడుతున్న వార్నర్ సెంచరీ సాధించాడు. వెస్టిండీస్‌కు చెందిన గోర్డాన్ గ్రీనిడ్జ్ 100 వన్డేలు, 100 టెస్టుల్లో సెంచరీలు చేసిన తొలి క్రికెటర్‌గా నిలిచాడు. ఈ ఘనత సాధించిన రెండో క్రికెటర్‌గా వార్నర్‌ నిలిచాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *