ధోని జట్టులో ఛాన్స్‌ కొట్టేసిన మన గుంటూరు కుర్రాడు….

Spread the love

ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్ (IPL) ప్రపంచంలోనే అత్యంత ధనిక క్రికెట్ లీగ్‌గా విస్తృతంగా గుర్తింపు పొందింది. ఈ టోర్నీ ద్వారా ఎంతో మంది ప్రతిభావంతులైన యువ ఆటగాళ్లు వెలుగులోకి వస్తున్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని గుంటూరు జిల్లాకు చెందిన యువ ఆటగాడు షేక్ రషీద్ ఇటీవలే ఐపీఎల్‌లోకి అడుగుపెట్టాడు. శుక్రవారం (డిసెంబర్ 23) కొచ్చిలో జరిగిన ఐపీఎల్ 2023 మినీ వేలంలో చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ అతడిని రూ. 20 లక్షలకు కొనుగోలు చేసింది.

గుంటూరు జిల్లా నుంచి భారత్‌లో ప్రొఫెషనల్ లీగ్‌కు ఎంపికైన తొలి క్రీడాకారుడు షేక్ రషీద్. ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో అండర్-19 ప్రపంచకప్‌లో భారత జట్టుకు నాయకత్వం వహించాడు. టీ20 ప్రపంచకప్‌లో సెమీఫైనల్, ఫైనల్లో కీలక ఇన్నింగ్స్‌లు ఆడి టీమ్ ఇండియా విజయంలో కీలక పాత్ర పోషించాడు. జట్టు టైటిల్ గెలవడంలో కీలకపాత్ర పోషించాడు.

ఆంధ్రా ప్రీమియర్ లీగ్-2022 కూడా గెలిచింది. రాయలసీమ కింగ్స్‌ తరఫున ఆడి 159 పరుగులు చేశాడు. ఇది IPL ఫ్రాంచైజీల దృష్టిని ఆకర్షించింది, వారు అతనిని వారి టోర్నమెంట్లలో ఆడటానికి సంతకం చేశారు.

షేక్ రషీద్ దక్షిణ భారతదేశంలోని గుంటూరు జిల్లాలో మధ్యతరగతి కుటుంబంలో జన్మించాడు. చిన్నతనంలోనే క్రికెట్‌పై మక్కువ పెంచుకుని తొమ్మిదేళ్ల వయసులో అండర్-14 క్రికెట్‌లోకి అడుగుపెట్టాడు. అతను 19 సంవత్సరాల వయస్సులో, అతను దేశ సీనియర్ జట్టు కోసం ఆడాడు.

తర్వాత అండర్-19 క్రికెట్‌లో కూడా రషీద్ మంచి ప్రదర్శన చేశాడు. ఐపీఎల్‌లో ఆడాలనే అతని కల మినీ వేలంతో నెరవేరింది. అదే సమయంలో, అతను MS ధోని వంటి దిగ్గజ ఆటగాళ్లతో డ్రెస్సింగ్ రూమ్‌ను పంచుకునే చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ వంటి జట్టుతో జతకట్టనున్నాడు.

ఐపీఎల్‌కు షేక్ రషీద్ ఎంపికైన రోజు సాయంత్రం గుంటూరులోని అతని ఇంట్లో సంబరాలు జరిగాయి. ఈ వేడుకలో అతని కుటుంబ సభ్యులు మరియు స్నేహితులు మిఠాయిలు పంచుకుని సంబరాలు చేసుకున్నారు. ఐపీఎల్‌కు ఉన్న క్రేజ్‌ దృష్ట్యా గుంటూరు కుర్రాడు ఐపీఎల్‌కు ఎంపికయ్యారని తెలిసి సామాజిక మాధ్యమాల్లో అతనికి శుభాకాంక్షలు, అభినందనలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *