వెన్నునొప్పితో బాధపడుతున్నారా..? ఈ టిప్స్‌ ఫాలో అవ్వండి..!

Spread the love

వెన్ను నొప్పి చాలా మందికి తమ జీవితంలో ఏదో ఒక సమయంలో ఎదుర్కొనే సమస్య. శారీరకంగా చురుగ్గా ఉండకపోవడం, ఒకే భంగిమలో ఎక్కువసేపు కూర్చోవడం లేదా పని చేయడం వంటి చేయడం వల్ల తరచుగా వెన్ను నొప్పి వస్తుంది. చాలా మంది వ్యక్తులు తమ నొప్పిని తగ్గించడానికి బామ్‌లు, నూనెలు మరియు మందులను ఉపయోగిస్తారు, అయితే ఈ చికిత్సలు కొంతకాలం మాత్రమే పనిచేస్తాయి. మీరు ఎటువంటి ఔషధం లేదా చికిత్సను ఉపయోగించకుండానే వెన్నునొప్పి నుండి ఉపశమనం పొందవచ్చు. దీన్నే నేచురల్ బ్యాక్ పెయిన్ రిలీఫ్ అంటారు.

మీరు చాలా బరువు ఉంటే, మీకు వెన్నునొప్పి వచ్చే అవకాశం ఉంది. వెన్నునొప్పి నివారించడానికి, మీరు బరువు తగ్గాలి. ఇది మీ వీపుపై ఒత్తిడిని తగ్గిస్తుంది.

మంచి ఆహారాన్ని తినేటపుడు, కొవ్వు పదార్ధాలను నివారించండి మరియు ఎక్కువ కూరగాయలు మరియు పండ్లు తినండి. మీరు సరైన మొత్తంలో పోషకాలను పొందారని నిర్ధారించుకోవడానికి, మీ ఆహారంలో అవిసె మరియు సబ్జా గింజలు మరియు కాలానుగుణ పండ్లను తినండి.

కరివేపాకులో ల్యూటిన్‌, ఫోలిక్ యాసిడ్, ఐరన్, క్యాల్షియం మరియు నియాసిన్ వంటి అనేక ప్రయోజనకరమైన పోషకాలు ఉన్నాయి. ఇవి ఎముకలు దృఢంగా తయారుచేస్తావి, ఇన్ఫ్లమేషన్ మరియు ఇన్ఫెక్షన్ల నుండి రక్షణ కల్పిస్తాయి మరియు వెన్నునొప్పికి సహాయపడతాయి..

వెన్నునొప్పి ఉంటే నిత్యం వ్యాయామం చేయాలని నిపుణులు చెబుతున్నారు. ఎన్ని పనులున్నా వ్యాయామానికి కొంత సమయం కేటాయించాలి.కోబ్రా పోస్‌ పెట్టిన మీకు వెన్నునొప్పి నుంచి ఉపశమనం లభిస్తుంది

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *