ఆసియా కప్ టేబుల్ టెన్నిస్ లో పతకం గెలిచిన మొదటి భారతీయ మహిళగా చరిత్ర సృష్టించిన మణికా బాత్రా

asia cup
Spread the love

నవంబర్ 19, 2022న బ్యాంకాక్‌లో జరిగిన ఆసియా కప్ టేబుల్ టెన్నిస్ టోర్నమెంట్‌లో జపాన్‌కు చెందిన రెండో సీడ్ మిమా ఇటోతో సెమీఫైనల్ మ్యాచ్‌లో ఓడిపోయిన కొద్ది గంటలకే, మనిక బాత్రా మరో జపనీస్ హీనా హయాటా, ప్రపంచ నం.6 మరియు మూడో సీడ్‌ను అధిగమించి అద్భుతమైన ప్రదర్శన చేసింది. (4-2) మూడో స్థానం కోసం జరిగిన ప్లే ఆఫ్ మ్యాచ్‌లో 11-6, 6-11, 11-7, 12-10, 4-11, 11-2తో చారిత్రాత్మక కాంస్య పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది.

పెద్ద బ్యాక్‌లిఫ్ట్‌తో పెద్ద షాట్-మేకర్, ఎడమచేతి వాటం గల హయాటా కఠినమైన స్థానాలు మరియు కోణాల నుండి విజేతలను ఉత్పత్తి చేయగల ప్యాడ్లర్. వ్యూహాత్మకంగా, మానికా తన రాకెట్‌ను మెలితిప్పడం ద్వారా దానిని చాలా వరకు రద్దు చేసింది, మిగిలిన వాటిని చేయడానికి తన పొడవైన మొటిమలు ఉన్న రబ్బరును పొందింది. హయత స్పిన్‌తో తడబడింది. కానీ భారతీయుల ప్రదర్శనను ‘తమాషా’ రబ్బర్లుగా తగ్గించడం తప్పు. మణిక ఎప్పుడూ దాడికి దిగడం మానలేదు. వెనుకంజలో ఉన్నప్పుడు లేదా ముందుకు వచ్చినప్పుడు, ఆమె తన దృష్టిని ఉంచింది మరియు తన దూకుడు విధానాన్ని కొనసాగించింది.

హయాటాతో జరిగిన నాల్గవ గేమ్‌లో ఉత్తమ ఉదాహరణ బయటపడింది. 6-10తో వెనుకబడి, ప్రపంచ ర్యాంక్‌లో 44వ ర్యాంక్‌లో ఉండి, ఆసియా కప్‌లో అన్‌సీడెడ్‌గా ఉన్న మనిక 12-10తో గేమ్‌ను గెలుచుకోవడానికి ఫోర్‌హ్యాండ్ విజేతల వరుసను తయారు చేసింది.

ముగ్గురు ప్రపంచ స్థాయి ఆటగాళ్లను ఓడించడం – ప్రీ-క్వార్టర్‌ఫైనల్స్‌లో చెన్ జింగ్‌టాంగ్ (ప్రపంచ నం.7), క్వార్టర్‌ఫైనల్స్‌లో చెన్ స్జు-యు (ప్రపంచ నం. 23) మరియు ఇప్పుడు హయాటా (ప్రపంచ నం.6) – అంత తేలికైన పని కాదు, మరియు మానికా చాలా కాలం పాటు ఆదరించే నటనతో డూమ్‌సేయర్‌లను తప్పుగా నిరూపించింది.

‘కాంస్య పతకం సాధించినందుకు సంతోషంగా ఉంది. అగ్రశ్రేణి ఆటగాళ్లను ఓడించిన ఈ విజయం నాకు చాలా పెద్దది. అద్భుతమైన ఫలితాన్ని సాధించడానికి నేను వారితో బాగా ఆడటం మరియు పోరాడటం ఆనందించాను. నేను నా భవిష్యత్ టోర్నమెంట్‌లలో అదనపు యార్డ్‌ను ఉంచడం కొనసాగిస్తాను. మీరందరూ పూర్తి సహాయ సహకారాలు అందిస్తారని ఆశిస్తున్నాను’ అని మణిక తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *